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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA MSAJILI WA HAZINA

Anwani ya Simu: "MSAJILI WA HAZINA", Jengo la CHC

Simu Namba: +255-22-2121334 33 Mtaa wa Samora/Mirambo 50
Nukushi: +255-22-2110046 S.L.P 3183

Barua pepe:  tr@tro.go.tz 11104 DAR ES SALAAM.
Tovuti: www.tro.go.tz

(Mawasiliano yote ya Kiofisi yaandikwe kwa

Msaijili wa Hazina na siyo kwa mtu binafsi)

Unapojibu tafadhali taja:

Kumb. Na. CEA.114/418/01/135 21 Septemba, 2023

Watendaji Wakuu,

Wakala wa Serikali, Taasisi na Mashirika ya Umma,
TANZANIA BARA.

YAH: WARAKA WA MSAJILI WA HAZINA NA. 2 WA MWAKA 2023 KUHUSU
UCHAPISHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA ZILIZOKAGULIWA KATIKA TOVUTI YA

1.0

2.0

TAASISI, MASHIRIKA YA UMMA NA WAKALA WA SERIKALI

UTANGULIZI

Serikali kupitia Ofisi ya Msajili wa Hazina ilitoa waraka Na.3 wa mwaka 2022
kuhusu uwasilishaji wa taarifa za Wakala wa Serikali, Taasisi na Mashirika ya
umma (Taasisi) na matumizi ya Mfumo wa usimamizi wa taarifa za Msajili wa
Hazina (Office of the Treasury Registrar Management Information Systems-
OTRMIS). Madhumuni ya Waraka huo ni kuimarisha usimamizi wa Taasisi,
kuimarisha Utawala Bora na kuweka Uwazi katika matumizi ya umma.

Mfumo wa OTRMIS pamoja na mambo mengine unachakata taarifa za fedha
zinazoingizwa katika mfumo na kutoa ulinganifu wa taarifa hizo kwa kuzingatia
vigezo vilivyowekwa kwa kila Kundi, Sekta na Taasisi husika ambapo pamoja na
mambo mengine, ulinganifu huo unatumika kupima faida, ukwasi, ufanisi na hali ya
mali, madeni na mtaji wa kila Taasisi.

MADHUMUNI YA WARAKA

Madhumuni ya Waraka huu ukisomwa sambamba na Waraka Na.3 wa mwaka
2022 ni kuimarisha usimamizi wa Taasisi, Kuimarisha Utawala Bora na Kuweka
Uwazi katika matumizi ya umma kwa kuchapisha taarifa za fedha zilizokaguliwa
(Audited Financial Statements).
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3.0

4.0

UCHAPISHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA ZILIZOKAGULIWA

Kifungu cha 25 cha Sheria ya Fedha SURA 348 kinaeleza kuwa taarifa za fedha
zinapaswa kuandaliwa na kila Taasisi kila mwaka kwa ajili ya ukaguzi. Taarifa hizo
zinapaswa kukaguliwa na Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG)
kwa mujibu wa kifungu cha 30- 33 cha Sheria ya Ukaguzi wa umma SURA 418.

Vilevile, Kifungu cha 39 (1) cha Sheria ya Ukaguzi wa umma SURA 418 kinaeleza
kwamba, taarifa zote za ukaguzi zilizotolewa na CAG zitakuwa taarifa za kutolewa
kwa umma baada ya kuwasilishwa bungeni (All audit reports issued by the
Controller and Auditor- General shall be public documents after being tabled in the
national Assembly).

Kwa msingi wa vifungu tajwa pamoja na kuimarisha dhana ya uwajibikaji na uwazi
katika usimamizi wa Taasisi, mnaelekezwa kuchapisha taarifa hizo katika tovuti ya
Taasisi zenu na vyombo mbalimbali vya habari. Sambamba na hili mnaelekezwa
kuendelea kuingiza taarifa za hesabu zilizokaguliwa katika mfumo wa OTRMIS kwa
kuzingatia mwongozo uliotolewa.

UTEKELEZAJI WA WARAKA

Watendaji Wakuu wote wa Wakala za Serikali, Taasisi na Mashirika ya Umma
mnatakiwa kuzingatia utekelezaji wa Waraka huu kwa kuanza kuchapisha taarifa
za fedha zilizokaguliwa katika tovuti zenu na vyombo mbalimbali vya habari baada
ya CAG kuwasilisha taarifa yake Bungeni kwa kuanza na taarifa za hesabu kwa
kipindi kilichoishia tarehe 30 Juni, 2023.

Utekelezaji wa mwongozo huu usiathiri matakwa yaliyowekwa na Sheria zingine
zinazoongoza sekta husika kama vile benki na Taasisi za fedha. Aidha pale
ufafunuzi utakapohitajika mnaelekezwa kuwasiliana na Ofisi ya Msaijili wa Hazina.
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5.0 HITIMISHO
Waraka huu ni kumbukumbu ya Taarifa ya Serikali na hairuhusiwi kutangazwa katika

vyombo vya Habari.

Nawatakia utekelezaji mwema.

Nehemi ~Mchechu
MSAJILI WA HAZINA

Nakala: Katibu Mkuu Kiongozi,
Ofisi ya Rais - IKULU,
S.L.P. 1102,
1 Barabara ya Julius Nyerere, Chamwino,
DODOMA.

Makatibu Wakuu wote,
TANZANIA BARA.




